CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HỆ THỐNG DIỄN ĐÀN CỦA CNTT2K9

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Xem điểm thi
Các bạn nhập MSSV vào ô bên dưới
Ví dụ như: 09.020.001

Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Top posters
cutuan527 (1051)
làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_vote_lcaplàm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_voting_barlàm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_vote_rcap 
caingocthanh (559)
làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_vote_lcaplàm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_voting_barlàm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_vote_rcap 
holyangell (486)
bankimo (381)
zailangtu911 (369)
nguyenthanhvu (300)
dinhhuunho (153)
Admin (145)
nguyen chi ha (145)
zztanzzthanhzz (126)
Liên kết
Trường Đại Học Cửu Long
Diễn đàn thầy Pha
Lớp CNTT3-K9
Lớp CNTT1-K9
Lớp CNTT1-K10
Lớp CNTT2-K10
April 2024
SunMonTueWedThuFriSat
 123456
78910111213
14151617181920
21222324252627
282930    
CalendarCalendar
Thắc mắc
Người Quản Trị
Chat
Moderator
Chat
Statistics
Diễn Đàn hiện có 7385 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: lanhuong dinh

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 5059 in 1953 subjects

Share | 

làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thanhtuyen
Nhập Môn
Nhập Môn
thanhtuyen

Nữ Tổng số bài gửi : 11

làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? Vide
Bài gửiTiêu đề: làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?   làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_icon_minitimeTue Jan 12, 2010 9:04 pm

mình mới dùng phần mềm tạo máy ảo : virtual pc 2007 sp1 , sau đó mình cài hdh : linux, unix, win :win 7, win 98,win nt
nhưng tất cả các loại hệ điều hành trên ko nhận usb,hoặc cd/dvd phải chăng nó thiếu driver?
mình nhờ forum giúp mình vấn đề này dc ko? mình cần cài các pm lập trình từ usb.
mình cũng có dùng pm cài máy ảo khác : VMWARE STATION full 7.0 bulit, nhưng key down về chỉ có 4 ô điền ký tự trong khi đó VMW lại đòi tới 5 ô, bạn nào có key thì share cho mình với
cám ơn forum nhiều.
thanhtuyen
Nhập Môn
Nhập Môn
thanhtuyen

Nữ Tổng số bài gửi : 11

Bài gửiTiêu đề: Re: làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?   làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_icon_minitimeTue Jan 12, 2010 9:06 pm

hiện tại mình dùng win xp sp3 và win 7, tất cả đều đủ driver
cutuan527
Moderators
Moderators
cutuan527

Nam Tổng số bài gửi : 1051

Bài gửiTiêu đề: Re: làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?   làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_icon_minitimeTue Jan 12, 2010 9:28 pm

Mình có cách này không biết được hông nhe

Bạn chép tài liệu cần thiết vào ổ cứng thật của máy, sau đó share tài liệu từ máy thật sang máy ảo !!

Vậy thui hà, còn để máy ảo nhân được USB thì hổng biết !!!
hihihih
http://www.cutuan.tk
kotoko
Ký Danh
Ký Danh
kotoko

Nữ Tổng số bài gửi : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?   làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_icon_minitimeSat Dec 04, 2010 9:38 am

muốn có mặt USB trong máy ảo nào thì mở máy đó lên rùi hả cắm USB vào 01 , khi chuyển sang máy khác thì rút USB ra rồi cắm vào máy lại (dĩ nhiên là phải mở máy ảo đó lên).còn nếu USB không nhận nữa thì 02 ... chắc nó đã die rùi
http://kotoko.forumvi.com/
zailangtu911
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
zailangtu911

Nam Tổng số bài gửi : 369

Bài gửiTiêu đề: Re: làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?   làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_icon_minitimeWed Dec 08, 2010 11:00 pm

Cutuan
Trích dẫn :
Mình có cách này không biết được hông nhe

Bạn chép tài liệu cần thiết vào ổ cứng thật của máy, sau đó share tài liệu từ máy thật sang máy ảo !!

Vậy thui hà, còn để máy ảo nhân được USB thì hổng biết !!!
hihihih
Share làm gì cho nó mệt, download mấy cái phiên bản mới nhất về rồi kéo nó thả vô máy ảo là xong thôi chứ gì.

kotoko
Trích dẫn :
mình cũng có dùng pm cài máy ảo khác : VMWARE STATION full 7.0 bulit, nhưng key down về chỉ có 4 ô điền ký tự trong khi đó VMW lại đòi tới 5 ô, bạn nào có key thì share cho mình với
cám ơn forum nhiều.
Còn về key thì có thể bạn download phiên bản khác đi, tại đa số version bây giờ là có 4 ô ak` bạn ơi, mình có key cũn chỉ điền được 4 ô thôi ak`.
kotoko
Ký Danh
Ký Danh
kotoko

Nữ Tổng số bài gửi : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?   làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_icon_minitimeThu Dec 09, 2010 12:50 am

kotoko nói thế bao giờ nhỉ 01
http://kotoko.forumvi.com/
thichvocitvl
Nhập Môn
Nhập Môn

Nam Tổng số bài gửi : 20

Bài gửiTiêu đề: may ao không nhận usb va cd   làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_icon_minitimeMon Dec 20, 2010 8:56 pm

Mình cũng gặp trường hợp chạy xp ảo bằng vỉtualbox trên ubuntu 10.10. máy ảo không nhận usb và cd. Mình chỉnh lại trong phần network nên máy thiệt thấy đĩa của máy ảo share. còn máy ảo thì nhận hdd của máy thiết khi mình share folder. và map từ xp. bây giờ vẫn còn chuyên ổ cdrom/dvd thì vẫn chưa.

thanhtuyen đã viết:
mình mới dùng phần mềm tạo máy ảo : virtual pc 2007 sp1 , sau đó mình cài hdh : linux, unix, win :win 7, win 98,win nt
nhưng tất cả các loại hệ điều hành trên ko nhận usb,hoặc cd/dvd phải chăng nó thiếu driver?
mình nhờ forum giúp mình vấn đề này dc ko? mình cần cài các pm lập trình từ usb.
cám ơn forum nhiều.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?   làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ? I_icon_minitime

làm sao máy ảo nhận usb hay cd/dvd ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang