CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HỆ THỐNG DIỄN ĐÀN CỦA CNTT2K9

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Xem điểm thi
Các bạn nhập MSSV vào ô bên dưới
Ví dụ như: 09.020.001

Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Top posters
cutuan527 (1051)
Một số code hay cho lập trình web đây I_vote_lcapMột số code hay cho lập trình web đây I_voting_barMột số code hay cho lập trình web đây I_vote_rcap 
caingocthanh (559)
Một số code hay cho lập trình web đây I_vote_lcapMột số code hay cho lập trình web đây I_voting_barMột số code hay cho lập trình web đây I_vote_rcap 
holyangell (486)
bankimo (381)
zailangtu911 (369)
nguyenthanhvu (300)
dinhhuunho (153)
Admin (145)
nguyen chi ha (145)
zztanzzthanhzz (126)
Liên kết
Trường Đại Học Cửu Long
Diễn đàn thầy Pha
Lớp CNTT3-K9
Lớp CNTT1-K9
Lớp CNTT1-K10
Lớp CNTT2-K10
April 2024
SunMonTueWedThuFriSat
 123456
78910111213
14151617181920
21222324252627
282930    
CalendarCalendar
Thắc mắc
Người Quản Trị
Chat
Moderator
Chat
Statistics
Diễn Đàn hiện có 7385 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: lanhuong dinh

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 5059 in 1953 subjects

Share | 

Một số code hay cho lập trình web đây

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
cutuan527
Moderators
Moderators
cutuan527

Nam Tổng số bài gửi : 1051

Một số code hay cho lập trình web đây Vide
Bài gửiTiêu đề: Một số code hay cho lập trình web đây   Một số code hay cho lập trình web đây I_icon_minitimeTue Jun 09, 2009 3:41 pm

Hihi may mắn wá mình là người viết chủ đề đầu tiên cho thư mục này
Làm Mật Khẩu Cho Web
<html>

<head>
<meta http-equiv="content-type" content="text/html; charset=iso-8859-1">
<meta name="author" content="TEAM ViRiLiTY">

<title>Dang nhap bang Javascript</title>
<script type="text/javascript">
function login()
{
//day la lenh dung de lay du lieu tu 2 form nhap user va password
//gan 2 gia tri do cho 2 bien user,password
user=document.dulieu.ten.value;
password=document.dulieu.matkhau.value;
//kiem tra neu dung thi cho chay trang web can vao
if(user=="admin" && password=="admin")
{
//day la ham chuyen den trang web can xem
window.location="http://www.diendantinhoc.com";
}
else
{
//neu ko dung thi bao ko thanh cong
alert("that bai");

}
return false;
}
</script>
</head>

<body>
<form onsubmit="return login();" method="POST" enctype="text/plain" name="dulieu">
<p>
<label>User :</label><input type="text" name="ten" /></p>
<p>
<label>Password :</label><input type="password" name="matkhau" /></p>
<input type="submit" value="Login" name="Login" />
</form>

</body>
</html>

Hiệu ứng tuyết rơi
<embed allowScriptAccess="never" allowNetworking="internal" enableJavaScript="false" src="http://files.myopera.com/lequangvan2005/files/snowsnow2.swf" wmode="transparent" style="position: absolute; left: 416; top: 0; width: 585px; height: 472px; text-align: justify" id="Tuyet Roi2" align="absmiddle">

Làm chữ chạy
"<td height="29" valign="middle" bgcolor="#CCFFCC" width="967"><div align="center" class="style1">
<marquee direction="left" scrolldelay="100" style="color: #0000FF; border-style: double; border-width: 3px; padding-top: 0; background-color: #00FFFF" width="961" height="18" scrollamount="8">NƠI BẠN NHẬP NỘI DUNG VÀO</marquee>
</div></td>
</tr>
</table>

Không cho click chuột phải
<SCRIPT language=JavaScript1.1>
function right(e) {
if (navigator.appName == 'Netscape' &&
(e.which == 3 || e.which == 2))
return false;
else if (navigator.appName == 'Microsoft Internet Explorer' &&
(event.button == 2 || event.button == 3)) {
alert('Chuc Mot Ngay Vui ve - Gui Wedsite Cho Ban Be Cua Minh Nha !');
return false;
}
return true;
}
document.onmousedown=right;
if (document.layers) window.captureEvents(Event.MOUSEDOWN);
window.onmousedown=right;
</SCRIPT>

Trích dẫn :
Mình xin nói trước nha, cái này là mình tham khảo trên http://www.diendanthietkeweb.com/cac-van-de-khac-ve-code/855-mot-so-code-hay-cho-lap-trinh-web-code-danh-cho-lap-trinh-web.html
http://www.cutuan.tk
zztanzzthanhzz
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2

Nam Tổng số bài gửi : 126

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số code hay cho lập trình web đây   Một số code hay cho lập trình web đây I_icon_minitimeSat Jul 18, 2009 3:11 pm

Bạn cho mình hỏi: hiệu ứng tuyết rơi, chữ chạy, không cho nhấp chuột phải thì mình chèn đoạn code đó vào chỗ nào trong code của web mình?
nguyenthanhvu
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
nguyenthanhvu

Nam Tổng số bài gửi : 300

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số code hay cho lập trình web đây   Một số code hay cho lập trình web đây I_icon_minitimeSun Jul 19, 2009 8:05 am

Bạn có thể cho mình biết cụ thể bạn muồn chèn, code đó vào web, blog yahoo, hay blogger.
Nếu chèn vào mấy cái blog thì đơn giản thui,đa số là host free nên có hỗ trợ sẵng chỗ để chèn code.Còn nếu bạn định chèn vào host,mình nghĩ cái này đúng với bạn nè ,Diễn Đàn của bạn sài host mua chứ gì ?
Khi bạn đăng nhập người điều hành vào host thì bạn sẽ được quyền chỉnh sửa toàn bộ bất cứ thứ gì, khi vào đó bạn chỉ việc vào cái thư mục chứa code web và chỉnh sửa,bạn muốn đặt nó ở đâu thì đặt sao cho phù hợp với web của bạn là ok rùi.nếu tui k lầm thì trong web sẽ có một folder ảnh,1folder flash,1folder docs,1folder index và các folder con.Bạn hãy tìm chỗ đặt đi,nhưng cẩn thận nhe lỡ xóa bậy cái là sửa lại mệt luôn.Nhưng tui nghĩ bạn biết rùi chỉ là hỏi chơi cho vui thôi chứ gì.Nếu tui có trả lời sai xin bạn bỏ qua và chỉ giáo thêm há!!
zztanzzthanhzz
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số code hay cho lập trình web đây   Một số code hay cho lập trình web đây I_icon_minitimeSun Jul 19, 2009 2:04 pm

Cái này là thật sự hong biết nên mới hỏi thiệt!

Host mình là host free chứ hong phải host mua, folder thì chỉ có mỗi htdocs và các folder con. Chỉnh code thì toàn đăng nhập vào bảng điều khển của admin mà chỉnh.

Mình mới bắt đầu tiếp xúc internet thôi, làm sao dám chỉ giáo admin? Very Happy mình vào đây để giao lưu và học hỏi thôi! Smile
nguyenthanhvu
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
nguyenthanhvu

Nam Tổng số bài gửi : 300

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số code hay cho lập trình web đây   Một số code hay cho lập trình web đây I_icon_minitimeMon Jul 20, 2009 5:51 am

Vậy là diễn đàn bạn sài host free nhưng mua tên miền chứ gì hả?Vậy lúc đầu bạn đăng kí host thì nó chỉ là một tờ giấy trắng thui chứ gì,hay nó có hỗ trợ sẵn bảng điều hành?Nếu là tờ giấy trắng thì bạn phải lấy code luyện vào nó mấy chạy được web đứng k?Để mà chèn các code đó vào bạn vào cái thư mục góc chứa code của host mà chỉnh sửa,Còn nếu bạn sử dụng host toàn bảng điều hành k thì bạn vào chỗ nào mà nó cho chèn code html mà chèn vào, nếu k thì bạn lợi dụng cái thông báo bằng html của diễn đàn mà chèn vào.Mình chỉ vậy thôi chứ mỗi cái Host thì lại có cách xử lý khác nhau mà mình k biết host bạn sài kiểu nào nữa nên không biết có đúng k nữa.Mà nói thiệt bạn nói bạn mới tiếp xúc internet mà vậy là pro lắm rùi!!!! :cyclops:
zztanzzthanhzz
Thành viên cấp 2
Thành viên cấp 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số code hay cho lập trình web đây   Một số code hay cho lập trình web đây I_icon_minitimeTue Jul 21, 2009 4:47 pm

uhm, giống như bạn nói vậy đó! lúc đầu nó là tờ giấy trắng, rồi mình up dữ liệu lên! rồi tự nhiên nó thành trang web! hẻm hiểu sao! hi hi :lol!:
dinhhuunho
Thành viên cấp 3
Thành viên cấp 3
dinhhuunho

Nam Tổng số bài gửi : 153

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số code hay cho lập trình web đây   Một số code hay cho lập trình web đây I_icon_minitimeWed Oct 07, 2009 12:49 am

Ông này đang thử tụi Ad + Mor của diễn đàn mình kìa ! .Thằng nào pro pro ra tiếp ổng đi . Very Happy

Ta không bít gì hết ,ta chuồng thôi Surprised .

Mà nói ông bạn nghe nà ,Ông làm tới web roak hôm nào chỉ tui với Smile .Tui cũng đang tìm cách làm 1 cái web đây ,bít thì post 1 bài về web cho tụi tui đi Sad làm 1 cái web chắc xướng lắm nhỉ Shocked

post nhanh nhanh nha ,tui làm 1 cái với . Thanks !

sunny sunny sunny sunny sunny
http://hpshuynh.co.cc
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một số code hay cho lập trình web đây   Một số code hay cho lập trình web đây I_icon_minitime

Một số code hay cho lập trình web đây

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang