CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Mời các bạn đăng kí thành viên để hưởng được những quền lợi từ diễn đàn, và cùng nhau chia sẻ kiến thức ,giao lưu học hỏi.
Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn thì hãy nhấn login để đăng nhập vào diễn đàn.
Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn CNTT2-K9

CNTT2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HỆ THỐNG DIỄN ĐÀN CỦA CNTT2K9

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Xem điểm thi
Các bạn nhập MSSV vào ô bên dưới
Ví dụ như: 09.020.001

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Top posters
cutuan527 (1051)
Thứ tha…                        I_vote_lcapThứ tha…                        I_voting_barThứ tha…                        I_vote_rcap 
caingocthanh (559)
Thứ tha…                        I_vote_lcapThứ tha…                        I_voting_barThứ tha…                        I_vote_rcap 
holyangell (486)
bankimo (381)
zailangtu911 (369)
nguyenthanhvu (300)
dinhhuunho (153)
Admin (145)
nguyen chi ha (145)
zztanzzthanhzz (126)
Liên kết
Trường Đại Học Cửu Long
Diễn đàn thầy Pha
Lớp CNTT3-K9
Lớp CNTT1-K9
Lớp CNTT1-K10
Lớp CNTT2-K10
March 2024
SunMonTueWedThuFriSat
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31      
CalendarCalendar
Thắc mắc
Người Quản Trị
Chat
Moderator
Chat
Statistics
Diễn Đàn hiện có 7385 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: lanhuong dinh

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 5059 in 1953 subjects

Share | 

Thứ tha…

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
holyangell
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
holyangell

Nam Tổng số bài gửi : 486

Thứ tha…                        Vide
Bài gửiTiêu đề: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeSun Sep 26, 2010 12:52 pm

Lúc biết em chà đạp lên tình cảm của anh để tìm vui trong tình yêu cũ ấy, anh đã ngã quỵ, đau đớn…

Anh và em. Ai cũng từng sai lầm làm tổn thương nhau, chà đạp lên tình cảm của nhau.

Nhưng chúng ta đã tìm lại được nhau trong tận cùng tình yêu mà mình dành cho nhau. Có lẽ mọi người đã nói đúng, anh và em nợ nhau từ kiếp trước, phải không em?

Lúc biết em chà đạp lên tình cảm của anh để tìm vui trong tình yêu cũ ấy, anh đã ngã quỵ, đau đớn… Đó là điều mà anh chưa bao giờ nghĩ sẽ xảy ra với mình, càng không thể vì một người con trai em yêu. Nhưng anh đã làm điều ấy với em và giây phút đó, anh mới nhận ra rằng, anh yêu em quá nhiều… để rồi anh mù quáng trong chính tình yêu của mình. anh dường như không đứng dậy nổi nhưng vì yêu em, anh tha thứ cho em thêm lần nữa, chấp nhận làm lại từ đầu.
Dẫu anh biết vẫn còn đó những tình cảm, niềm đau xưa trong em, còn đó kỉ niệm ngọt ngào và người ấy dang dở, còn đó mối tình cũ cùng tình cảm người xưa đang trao em hiện tại. Nhưng anh cho phép mình tin vào tình yêu anh và em thêm một lần cuối.

Tha thứ? Là tha thứ cho em và cho chính cả bản thân anh, để em không còn cắn dứt lương tâm khi ở cạnh anh, và để em không tự ghê tởm bản thân mình vì thói "nữ nhi thường tình", để một ai đó hãy bước ra khỏi cuộc sống chúng ta.

Tha thứ? Tức là anh không bao giờ hờn ghen, nhắc lại chuyện cũ nữa nhưng không thể trách anh nếu thỉnh thoảng anh vẫn đau quặn thắt khi nghĩ về những gì anh đã "tặng em" vào chính ngày lễ tình nhân ấy, để rồi ngay lập tức anh phải nhắc mình rằng "qua rồi ta ơi!"…. và niềm đau sẽ qua đi!
Thứ tha...

Chẳng nhẽ kỷ niệm giữa hai ta không thể xóa nhòa vết thương cũ ấy sao em?

Tha thứ? Tức là em và anh sẽ lại bước đi trên con đường chung của hai đứa, sẽ lại vui vẻ và xây dựng hạnh phúc của chúng mình, tất cả vì tương lai phía trước.

Tha thứ? một định nghĩa chưa bao giờ tồn tại trong anh, nhưng từ khi yêu em, anh đã học được điều đó…

Vẫn còn đây trong anh niềm đau nhưng anh hiểu rằng, anh không nên dằn vặt em vì làm vậy chỉ là cố tình đưa em trả lại "miền kí ức" ấy
Người ấy từng nói "Nếu tôi muốn thì em ấy sẽ là của tôi, nhưng tôi sẽ không lấy một thứ mà mình không muốn". Không, anh không tin đâu… Chẳng lẽ anh không giữ nổi hạnh phúc của mình, không giữ được trái tim em sao? Chẳng nhẽ tình cảm con người nói có thì là có, nói không thì lập tức là không có sao? Chẳng nhẽ kỷ niệm giữa hai ta không thể xóa nhòa vết thương cũ ấy sao em? anh chẳng tin lời nói ấy, anh sẽ cho người ấy câu trả lời bằng chính hành động của anh. anh không giành giật, không cần là người chiến thắng… anh chỉ cần tình yêu của em và nuôi sống tình yêu ấy bằng trái tim anh!

… nhưng anh sẽ không bao giờ tha thứ thêm một lần nữa. Không bao giờ đâu em…

anh sẽ để mình thật thanh thản để tận hưởng hạnh phúc hiện tại do em mang lại, cho dù là tình yêu giả dối đi nữa. Nhưng xin hãy thứ lỗi cho anh một khi anh không kịp kìm nén bản thân mình, làm em tổn thương vì… quá khứ của anh dày vò em.
tran minh thien
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1
tran minh thien

Nam Tổng số bài gửi : 98

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeMon Sep 27, 2010 1:42 pm

Hay quá vậy,đúng là tình yêu của bạn thật cao thượng đó 23 23
nt_kimcuong1909
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1
nt_kimcuong1909

Nữ Tổng số bài gửi : 60

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeMon Sep 27, 2010 8:09 pm

Thật chia buồn cùng bạn với cuộc tình buồn này. Dù sao đi nữa thì bạn phải sống vì bạn.Sống lạc quan lên, cuộc sống này còn nhiều điều tốt đẹp mà..
Bạn quá cao thượng làm tôi phải nễ phục. Thật sự khó tìm được người như thế đó...... 02 02 02 04 04
holyangell
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
holyangell

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeMon Sep 27, 2010 9:37 pm

uh buồn lắm bạn ơi hôm 19/9 vừa rồi là ngày cưới của cô ấy và người ra đi là mình
nt_kimcuong1909
Thành viên cấp 1
Thành viên cấp 1
nt_kimcuong1909

Nữ Tổng số bài gửi : 60

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeMon Sep 27, 2010 9:55 pm

Nếu cô ấy đã quyết định như thế rồi, bạn buồn thì cô ấy cũng không quay lại đầu và cũng không giải quyết được chuyện j. Thà bạn buồn hiện tại chứ không đau khổ sau này. Bạn phải cứng rắn lên, bạn có quyền lựa chọn người tốt hơn mà. Tôi chúc bạn vui và tìm được cuộc sống mới đầy hạnh phúc.
bankimo
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
bankimo

Nam Tổng số bài gửi : 381

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeMon Sep 27, 2010 10:10 pm

ủa cái này là tình yêu của ai vậy mà ván đã đóng thuyền rùi gạo cũng đã thành cơm rùi botay.com
http://vanmo.tk/
holyangell
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
holyangell

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeMon Sep 27, 2010 10:14 pm

uh ván đóng thuyền rồi đau cũng đau rồi hjx uh thôi thì cố gắn vượt qua 1 lần nữa
bankimo
Thành viên cấp 5
Thành viên cấp 5
bankimo

Nam Tổng số bài gửi : 381

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeWed Sep 29, 2010 6:41 pm

Tui thấy ông mệt thiệt đó lu xa bu hết à gì đâu mà tùm lung té le vậy hở ra là có nhiêu chuyện làm hoài vậy ông làm chuyện khác đi 02 02
http://vanmo.tk/
holyangell
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
holyangell

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitimeThu Sep 30, 2010 5:11 pm

uh thi de chuyen khac
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thứ tha…    Thứ tha…                        I_icon_minitime

Thứ tha…

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang